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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema 
matarajio ya wananchi kwa Mahakama ya Tanzania ni kuona Mahakama hiyo inatenda 
haki kwa wote na kwa wakati, akisisitiza uwajibikaji na ufanisi kama nguzo kuu katika 
kuimarisha imani ya wananchi kwa Mhimili huo. 
 

Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo Ikulu Chamwino katika hafla ya kumuapisha Jaji wa 
Mahakama ya Rufani George Mcheche Masaju kuwa Jaji Mkuu wa Tanzania. 
 
 

Vilevile, Rais Dkt. Samia amesema Serikali itaendelea kushirikiana na Mahakama katika 
kuimarisha mifumo, miundombinu na mazingira ya utendaji kazi ili kuongeza ufanisi wa 
Mhimili huo wa dola. 
 

Aidha, Rais Dkt. Samia ametoa msisitizo kwa Majaji wote kuendelea kusimamia misingi ya 
haki kwa uadilifu na weledi ili kuimarisha hadhi ya Mhimili huo duniani. 
 

Katika hatua nyingine, Rais Dkt. Samia ametoa wito kwa Mahakama ya Tanzania 
kuendeleza utekelezaji wa mapendekezo ya Tume ya Haki Jinai ili kuimarisha utawala wa 
sheria na utawala bora nchini. 
 

Rais Dkt. Samia amemshukuru Jaji Mkuu Mstaafu Prof. Ibrahim Hamis Juma kwa mchango 
mkubwa alioutoa katika kuongoza mageuzi ya miundombinu, mifumo ya kazi na ufanisi 
wa utendaji ndani ya Mahakama ya Tanzania, akimtaja kama kiongozi aliyeacha alama ya 
kudumu katika utumishi wake ndani ya Mahakama. 
 

Jaji Mkuu Masaju amekuwa Jaji Mkuu wa kwanza kuapishwa jijini Dodoma tangu shughuli 
za Mahakama kuhamia rasmi Makao Makuu ya nchi.  
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